Ruby Optical Tools Madaidaicin Tattaunawar Windows Bearing Tattaunawa Tsawon Zazzabi
Sapphire (α-Al₂O₃) ya fito azaman kayan aiki mai mahimmanci a cikin masana'antar zamani, yana nuna ƙimar da ba za a iya maye gurbinsa ba a cikin manyan aikace-aikacen fasaha masu yawa saboda keɓaɓɓen kaddarorin physicochemical. A matsayin babban mai ba da mafita na kayan sapphire, XKH yana da cikakken ƙarfin sarkar masana'antu-daga haɓakar kristal zuwa mashin ɗin daidaitaccen aiki-yana ba mu damar isar da abubuwan sapphire na musamman waɗanda suka haɗa da windows na gani, bearings na inji, da abubuwan laser. Yin amfani da fasahohin masana'antu na ci gaba da tsarin kula da ingancin inganci, mun himmatu wajen samar da abokan ciniki na masana'antu tare da babban aiki, amintaccen samfuran sapphire.
Ƙayyadaddun fasaha:
Matsayin siga | Ƙayyadaddun bayanai |
Basic Properties | |
Tsarin Crystal | Hexagonal (α-Al₂O₃) |
Mohs Hardness | 9 |
Yawan yawa | 3.98g/cm³ |
Matsayin narkewa | 2050°C |
Kayayyakin gani | |
Rage watsawa | 0.15-5.5 m |
Fihirisar Refractive | 1.76 @ 589nm |
Birefringence | 0.008 |
Kayayyakin Injini | |
Ƙarfin Flexural | 400-700 MPa |
Na roba Modulus | 345 GPA |
Thermal Fadada Coeff. | 7.5×10⁻⁶/K (25-1000°C) |
Maganin Sama | |
Daidaitaccen Gama | Ra ≤ 0.05 μm |
Ƙarshen Ƙarfin Ƙarfafawa | Ra ≤ 0.01 μm |
Zaɓuɓɓukan sutura | AR/HR/Metallic coatings |
Mabuɗin Siffofin:
- Daidaitawar Muhalli na Musamman
Abubuwan Sapphire suna nuna kyakkyawan aiki a cikin matsanancin yanayi, suna riƙe da ingantaccen aiki a cikin kewayon zafin jiki na -200°C zuwa +1000°C. Tsarin su na musamman na crystal yana ba da mafi girman juriya na girgiza zafi, yana hana tsagewa ko nakasu koda ƙarƙashin saurin saurin zafi. A cikin yanayi mara amfani, kayan aikin sapphire suna aiki da dogaro a matakan matsananciyar matsananciyar injin (10⁻ Pa) ba tare da gurɓataccen iskar gas ba. Bugu da ƙari, sapphire yana nuna kyakkyawan juriya na radiation, yana kiyaye mutuncin tsari da aiki a allurai na radiation har zuwa 10⁶ Gy.
- Dorewa mara misaltuwa
Tare da taurin Mohs na 9 (na biyu kawai zuwa lu'u-lu'u), abubuwan sapphire suna ba da juriya na musamman. Gwajin kwatancen yana nuna sassan sapphire suna nuna ƙimar lalacewa kawai 1/10 na kayan ƙarfe na gargajiya. A sinadarai, sapphire yana jure kusan dukkanin acid mai ƙarfi (ban da HF), alkalis, da kaushi na halitta. Waɗannan kaddarorin suna ba da damar abubuwan sapphire don cimma rayuwar sabis sau 5-8 fiye da kayan na yau da kullun, suna rage ƙimar kulawa da raguwa.
- Maɗaukakin Mahimman Ayyuka
Sapphire components provide unique advantages in precision manufacturing. Their ultra-low thermal expansion coefficient (7.5×10⁻⁶/K) ensures dimensional stability, typically achieving ±0.1μm/100mm variation. Through precision machining, we achieve surface flatness of λ/10@632.8nm and angular tolerances of ±15 arc-seconds, meeting the most stringent optical system requirements. These characteristics make sapphire ideal for high-precision measurement and optical applications.
Mabuɗin Amfani:
- Adadin Ayyuka-zuwa-Kudi
Abubuwan sapphire ɗin mu suna kula da sama da 85% na ma'aunin ma'aunin aikin mahimmin yayin da suke ba da tanadin farashi sama da 30% idan aka kwatanta da samfuran sapphire na gargajiya. Ta hanyar ingantattun haɓakar kristal da hanyoyin sarrafa mashin ɗin, muna cimma ma'auni mafi kyaun tsakanin aiki da farashi. Ikon ingancin inganci yana tabbatar da daidaiton tsari-zuwa-tsari tare da ≤3% karkatar da siga.
- Cikakken Ƙarfin Sabis
Muna kula da tsarin amsawa mai sauri, yana ba da mafita na fasaha a cikin sa'o'i 48. Samfurin samar da mu mai sassauƙa yana ɗaukar umarni daga raka'a 1 zuwa 10,000. Ƙa'idar dubawa mai matakai 36 ta ƙunshi daidaiton girma, ingancin saman ƙasa, da kaddarorin inji don ba da garantin ƙimar ingancin ƙima.
Aikace-aikace na farko:
Babban-Ƙarshen Masana'antu Aikace-aikace
Masana'antar Semiconductor: Hanyar jagora don sarrafa robobi
Matsakaicin Mahimmanci: Bincike don CMMs (Injunan Ma'auni)
Fiber Optics: Zane nozzles tare da ingantaccen yanayin zafi
2. Advanced Optical Systems
Fasahar Laser: Babban-LIDT (Laser-Induced Damage Threshold) windows da Q-switches
Aikace-aikace na tsaro: Infrared makami mai linzami
Spectroscopy: Prisms da tagogi don kayan aikin nazari
3. Extreme Environment Applications
Aerospace: Abubuwan sarrafa ɗabi'a don jiragen sama
Binciken Zurfin Teku: Matsalolin kallo masu jurewa
Masana'antar Nukiliya: Gilashin kallon garkuwar Radiation
XKH'sAyyuka:
XKH tana ba da mafita ga ɓangaren sapphire na ƙarshe zuwa ƙarshe:
· Fayil na samfur: 200+ daidaitattun samfura a cikin hannun jari; al'ada masu girma dabam daga 0.5-300mm
· Sabis na Fasaha: Injiniyan aikace-aikacen, kwaikwaiyon FEA, nazarin gazawar
· Jiyya na Surface: DLC coatings, AR (Anti-Reflective) sutura
· Tabbacin Inganci: Tabbatattun rahotannin dubawa na ɓangare na uku
· Lissafi: shawarwarin fasaha na sa'o'i 48; 2-4 mako samfurin bayarwa
Kammalawa
Abubuwan Sapphire suna sadar da ƙima ta musamman a cikin manyan aikace-aikacen masana'antu ta hanyar kaddarorinsu na physicochemical. Wannan rahoton ya yi cikakken bayani game da halayensu masu mahimmanci, fa'idodi, da aikace-aikace masu yawa. Ta hanyar haɗa tsarin sabis mai ƙarfi tare da ingantaccen kulawa mai inganci, XKH yana ba da amintaccen mafita, hanyoyin sapphire masu tsada. Ci gaba, za mu ci gaba da haɓaka aikin kayan aiki da fasahar sarrafawa don faɗaɗa aikace-aikacen sapphire a cikin na'urori masu auna sigina, na'urorin gani, sararin samaniya, da ƙari. Muna maraba da haɗin gwiwa tare da abokan haɗin gwiwar masana'antu don haɓaka haɓaka tare a cikin fasahar kayan sapphire.