JGS1, JGS2, da JGS3 Fused Silica Optical Glass

Takaitaccen Bayani:

"Fused Silica" ko "Fused Quartz" wanda shine yanayin amorphous na ma'adini (SiO2). Lokacin da aka bambanta da gilashin borosilicate, silica fused ba shi da ƙari; don haka yana wanzuwa a cikin tsattsarkan sigar sa, SiO2. Fused silica yana da mafi girma watsawa a cikin infrared da ultraviolet bakan idan aka kwatanta da na al'ada gilashi. Fused silica ana samarwa ta hanyar narkewa da sake ƙarfafa ultrapure SiO2. Silica mai haɗaɗɗiyar roba a gefe guda kuma ana yin ta ne daga abubuwan sinadarai masu arziƙin siliki irin su SiCl4 waɗanda aka sanya gas ɗin sannan kuma a sanya oxidized a cikin yanayin H2 + O2. Kurar SiO2 da aka kafa a wannan yanayin an haɗa ta da silica a kan wani abu. An yanke tubalan silica ɗin da aka haɗa su cikin waƙafi bayan haka ana goge wafers daga ƙarshe.


Siffofin

Bayanin JGS1, JGS2, da JGS3 Fused Silica

JGS1, JGS2, da JGS3 maki uku ne daidai-injiniya na silica, kowanne an tsara shi don takamaiman yankuna na bakan gani. An samar da shi daga silica mai tsafta mai tsafta ta hanyar ci-gaba narkar da tafiyar matakai, waɗannan kayan suna nuna tsayuwar gani na musamman, ƙarancin faɗaɗawar zafi, da ingantaccen kwanciyar hankali.

  • Farashin JGS1- UV-grade fused silica ingantacce don zurfin watsa ultraviolet.

  • Farashin JGS2- Silica mai haɗaɗɗen ƙira don bayyane ga aikace-aikacen infrared na kusa.

  • Farashin JGS3- IR-grade fused silica tare da ingantaccen aikin infrared.

Ta zaɓar madaidaicin sa, injiniyoyi za su iya cimma ingantacciyar watsawa, dorewa, da kwanciyar hankali don buƙatar tsarin gani.

Matsayi na JGS1, JGS2, da JGS3

JGS1 Fused Silica – UV Grade

Nisan watsawa:185-2500 nm
Babban Ƙarfi:Babban bayyananne a cikin zurfin UV wavelengths.

JGS1 fused silica an samar da ta amfani da roba high-tsarki silica tare da a hankali sarrafawa matakan datti. Yana ba da aiki na musamman a cikin tsarin UV, yana ba da babban watsawa ƙasa da 250 nm, ƙarancin autofluorescence, da ƙarfi mai ƙarfi ga hasken rana.

Babban Halayen Ayyuka na JGS1:

  • Watsawa> 90% daga 200 nm zuwa kewayon bayyane.

  • Low hydroxyl (OH) abun ciki don rage UV sha.

  • Babban kofa na lalacewar Laser wanda ya dace da laser excimer.

  • Ƙananan haske don ingantacciyar ma'aunin UV.

Aikace-aikace gama gari:

  • Photolithography tsinkayar gani.

  • Excimer Laser windows da ruwan tabarau (193 nm, 248 nm).

  • UV spectrometers da kayan aikin kimiyya.

  • Madaidaicin ma'auni don duba UV.

JGS2 Fused Silica - Matsayin gani

Nisan watsawa:220-3500 nm
Babban Ƙarfi:Daidaitaccen aikin gani daga bayyane zuwa kusa-infrared.

An ƙirƙira JGS2 don tsarin gani na gaba ɗaya inda hasken da ake iya gani da aikin NIR ke zama maɓalli. Yayin da yake ba da matsakaicin watsawar UV, ƙimar sa ta farko ta ta'allaka ne a cikin daidaituwar yanayin gani, ƙarancin murdiya ta gaban igiyar ruwa, da kyakkyawan juriya na thermal.

Babban Halayen Aiki na JGS2:

  • Babban watsawa a cikin bakan VIS-NIR.

  • Ƙarfin UV zuwa ~ 220 nm don aikace-aikacen sassauƙa.

  • Kyakkyawan juriya ga girgizawar thermal da damuwa na inji.

  • Indexididdigar refractive Uniform tare da ƙarancin birefringence.

Aikace-aikace gama gari:

  • Madaidaicin kayan gani na hoto.

  • Gilashin Laser don bayyane da tsayin raƙuman NIR.

  • Masu raba katako, masu tacewa, da prisms.

  • Abubuwan gani na gani don microscope da tsarin tsinkaya.

JGS3 Fused Silica - IR

Daraja

Nisan watsawa:260-3500 nm
Babban Ƙarfi:Ingantaccen watsa infrared tare da ƙarancin sha na OH.

JGS3 fused silica an ƙera shi don samar da matsakaicin gaskiyar infrared ta rage abun ciki na hydroxyl yayin samarwa. Wannan yana rage kololuwar sha a ~ 2.73 μm da ~ 4.27 μm, wanda zai iya lalata aiki a aikace-aikacen IR.

Babban Halayen Ayyuka na JGS3:

  • Babban watsawar IR idan aka kwatanta da JGS1 da JGS2.

  • Ƙananan asarar sha mai alaƙa da OH.

  • Kyakkyawan juriya na hawan keke na thermal.

  • Dogon kwanciyar hankali a cikin yanayin zafi mai zafi.

Aikace-aikace gama gari:

  • IR spectroscopy cuvettes da windows.

  • Thermal Hoto da firikwensin optics.

  • Rufin kariya na IR a cikin yanayi mara kyau.

  • Tashoshin kallon masana'antu don matakan zafi mai zafi.

 

JGS

Mabuɗin Kwatancen Bayanan JGS1, JGS2, da JGS3

Abu Farashin JGS1 Farashin JGS2 Farashin JGS3
Mafi Girma Girma <Φ200mm <Φ300mm <Φ200mm
Rage Watsawa (Matsakaici rabo) 0.17 ~ 2.10um (Tavg>90%) 0.26 ~ 2.10um (Tavg>85%) 0.185 ~ 3.50um (Tavg>85%)
OH- Abun ciki 1200 ppm 150 ppm 5ppm ku
Fluorescence (Ex 254nm) Kusan Kyauta Mai ƙarfi vb Mai ƙarfi VB
Abun Najasa 5ppm ku 20-40 ppm 40-50 ppm
Birefringence Constant 2-4 nm/cm 4-6 nm/cm 4-10 nm/cm
Hanyar narkewa CVD na roba Oxy-hydrogen narkewa Narkewar lantarki
Aikace-aikace Laser substrate: Window, ruwan tabarau, priism, madubi ... Semiconductor da taga mai zafi IR & UV
substrate

FAQ - JGS1, JGS2, da JGS3 Fused Silica

Q1: Menene babban bambance-bambance tsakanin JGS1, JGS2, da JGS3?
A:

  • Farashin JGS1- UV-grade fused silica tare da fice watsa daga 185 nm, manufa domin zurfin-UV optics da excimer Laser.

  • Farashin JGS2- Silica mai haɗaɗɗen gani don bayyane ga aikace-aikacen infrared na kusa (220-3500 nm), wanda ya dace da na'urorin gani na gaba ɗaya.

  • Farashin JGS3- IR-grade fused silica wanda aka inganta don infrared (260-3500 nm) tare da raguwar kololuwar OH.

Q2: Wanne aji zan zaɓa don aikace-aikacena?
A:

  • ZabiFarashin JGS1don UV lithography, UV spectroscopy, ko 193nm/248nm Laser tsarin.

  • ZabiFarashin JGS2don gani/NIR hoto, Laser optics, da auna na'urorin.

  • ZabiFarashin JGS3don IR spectroscopy, hoto na thermal, ko windows kallon zafi mai zafi.

Q3: Shin duk maki JGS suna da ƙarfin jiki iri ɗaya?
A:Ee. JGS1, JGS2, da JGS3 suna raba kaddarorin injina iri ɗaya-yawanci, tauri, da haɓakar thermal-saboda duk an yi su daga silica mai ɗorewa mai tsafta. Babban bambance-bambance shine na gani.

Q4: Shin JGS1, JGS2, da JGS3 suna jure wa lalacewar laser?
A:Ee. Duk maki suna da babban matakin lalacewar Laser (> 20 J/cm² a 1064 nm, 10 ns bugun jini). Don Laser UV,Farashin JGS1yana ba da mafi girman juriya ga solarization da lalata ƙasa.

Game da Mu

XKH ya ƙware a cikin haɓaka fasahar fasaha, samarwa, da tallace-tallace na gilashin gani na musamman da sabbin kayan kristal. Kayayyakinmu suna hidimar kayan lantarki na gani, na'urorin lantarki na mabukaci, da sojoji. Muna ba da abubuwan haɗin gani na Sapphire, murfin ruwan tabarau na wayar hannu, Ceramics, LT, Silicon Carbide SIC, Quartz, da wafers kristal semiconductor. Tare da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kayan aiki, mun yi fice a cikin sarrafa samfuran da ba daidai ba, da nufin zama babban kamfani na kayan fasaha na optoelectronic.

567

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana